Ngày 22/6, Cúp Viettel lần thứ hai được tổ chức trong năm 2024 tại sân bóng của Công ty Thể thao Viettel. 37 đội thuộc các trung tâm, CLB bóng đá cộng đồng đã tham gia tranh tài ở lứa tuổi U10 và U11.
Hai chiến thắng liên tiếp trước Công an Hà Nội, lần lượt với tỷ số 3-0 ở V.League 1 và 1-0 ở Cúp Quốc gia, cho thấy Thể Công - Viettel đã trở lại với sự chắc chắn và bản lĩnh vốn có.
Chiến thắng 3-0 trước Công an Hà Nội ở vòng 13 V.League 1 không chỉ mang ý nghĩa điểm số với Thể Công - Viettel mà còn đem đến nhiều tín hiệu tích cực khác.
Không chỉ hoàn thành nhiệm vụ vào Chung kết U19 Quốc gia 2024, các cầu thủ trẻ của Thể Công - Viettel còn thể hiện lối chơi tấn công hấp dẫn xuyên suốt giải đấu.
Chủ tịch Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội (Viettel) Tào Đức Thắng biểu dương thành tích đạt Quả bóng Vàng Việt Nam 2023 của tiền vệ Nguyễn Hoàng Đức, đồng thời khẳng định đây là niềm tự hào chung của cả Tập đoàn.
Nhân dịp đầu Xuân Giáp Thìn 2024, Chủ tịch kiêm Tổng Giám đốc Tào Đức Thắng cùng lãnh đạo các cơ quan đơn vị Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội (Viettel) đến động viên và chúc Tết cán bộ, nhân viên Công ty Thể thao Viettel.
Chủ nhật tuần này (17/12), Thể Công - Viettel sẽ đối mặt thách thức lớn nhất từ đầu mùa khi chạm trán Hà Nội trong khuôn khổ vòng 6 V.League 1 - 2023/24.